
SHIRIKA LA NYUMBA LA TAIFA 

 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  
UUZWAJI WA NYUMBA ZA KIGAMBONI HOUSING ESTATE, KIGAMBONI,  

DAR ES SALAAM 
 

 
Kwa mara nyingine tena Shirika la Nyumba la Taifa (NHC) leo tarehe 20 

Desemba, 2012  linawatangazia mchakato wa kuanza  rasmi kupokea 

maombi ya kununua nyumba ifikapo tarehe 2 Januari 2013, katika mradi 

wake mpya wa Kigamboni Housing Estate zilizopo Kigamboni, jijini Dar es 

Salaam.  

 

Ujenzi wa nyumba hizi ulianza Novemba Mosi 2012 ukihusisha  awamu 

mbili za ujenzi zenye jumla ya nyumba 290 na utakamilika mapema mwezi 

Mei 2013. 

 

Mradi unatarajiwa kugharimu kiasi cha zaidi ya Shilingi bilioni 6.6 mpaka 

utakapomalizika, fedha zinazogharamiwa na Shirika kutoka vyanzo mbalimbali 

vya mapato ikiwemo fedha za mikopo kutoka taasisi za fedha. 

 

Jiwe la msingi la mradi huu liliwekwa rasmi tarehe 13 Desemba, 2012 na Mh. Dkt. 

Jakaya Mrisho Kikwete, Rais wa Jamhuri ya Muungano Tanzania. Uwekaji wa 

jiwe la msingi, unaashiria pia kuanza kwa miradi mingine ya ujenzi wa nyumba 

za gharama nafuu inayotekelezwa na Shirika katika maeneo mbalimbali ya 

Halmashauri za Wilaya hivi sasa. 



 

Sifa za msingi za mradi huu zinajumuisha huduma muhimu za jamii kama 

sehemu ya shule, maduka, zahanati, sehemu za kuchezea watoto na sehemu 

za wazi Katika awamu hii ya kwanza jumla ya nyumba 182  zitauzwa kwa 

wananchi wa kipato cha chini ili kuwawezesha kutimiza ndoto yao ya kumiliki 

nyumba. Wananchi hao wataweza kukopa fedha za kununulia nyumba hizi 

kutoka kwenye benki zilizoingia makubaliano na Shirika la Nyumba la Taifa. 

 

Pia Mradi unatarajiwa kuboresha maisha ya wanunuzi wa nyumba hizi kwani 

upo karibu kabisa na jiji na kwamba mnunuzi anaweza kwenda kazini bila 

kutumia gharama kubwa ya usafiri wa gari.   

 

Nyumba  hizo 182  zitakazouzwa  ni za aina mbili ambazo ni nyumba ya vyumba 
vitatu na ya vyumba viwili. Nyumba ya vyumba vitatu ina ukubwa wa mita za 
mraba 70 huku nyumba ya vyumba viwili ikiwa na ukubwa wa mita za mraba 
56.  

 

Sifa za ziada za mradi huu ni kuwa  na chumba kimoja kinachojitegemea 

kwenye nyumba ya vyumba vitatu, kila nyumba ina sebule na sehemu ya kulia 

chakula, ramani ya ukuta unaotenganisha mipaka kati ya maeneo ya wakazi 

(wakazi wanaweza kujenga ukuta unaowatenganisha kulingana na michoro), 

na jiko la nje. 

 

Kila nyumba ya vyumba viwili inauzwa kwa  TZS 39,816,565.62  bila  kodi ya 
ongezeko la thamani wakati nyumba ya vyumba vitatu itauzwa kwa bei ya  TZS 
45,567,517.34  bila kodi ya ongezeko la thamani. 

 Kupitia mkutano huu, tunawahamasisha na kuwakaribisha watanzania wote 
walio nchini na nje ya nchi kujiandaa ili ifikapo tarehe 2 Januari, 2013 wajitokeze 
kuomba na kuanza kulipia ununuzi wa nyumba hizo. Tumeweka muda huo wa 
wiki mbili hivi ili kuwaandaa wananchi wanaotaka kununua nyumba hizo.  



Ifikapo wakati huo wanunuzi watarajiwa wanaweza kufanya mawasiliano na 
Makao Makuu ya Shirika, Ofisi zetu za Mikoa au kupitia baruapepe na 
kukamilisha taratibu mapema kwa ajili ya kuweza kuingia kwenye mchakato 
ulio wazi wa manunuzi. 

Katika kutekeleza miradi ya ujenzi wa nyumba, Shirika linajenga nyumba za 

gharama ya juu, kati na chini ili kuwahudumia watanzania wa kada zote. Katika 

azma hiyo, nyumba 10,000 zitakazojengwa kufikia 2015 zitahusu watu wa  kipato 

cha juu na nyumba 5,000 zitakazojengwa kufikia mwaka huo zitakuwa ni 

nyumba za watu wa kipato cha chini. 

 

 Shirika katika awamu ya kwanza limeanza kujenga nyumba za gharama nafuu 

katika maeneo mengine nchini ambayo maandalizi ya ujenzi wa nyumba za 

gharama nafuu yameanza ni Mvomero (Morogoro), Ilembo (Katavi), Geita, 

Mkinga (Tanga), Babati (Manyara), Monduli na Longido (Arusha), Unyankuni 

(Singida), Mtanda (Lindi), Kongwa (Dodoma), Iwambi (Mbeya), Mlole (Kigoma) 

na Mkuzo (Songea). Karibu Mikoa yote itakuwepo  katika utekelezaji wa 

Mpango wa kujenga  nyumba za gharama nafuu.  

 

Ukiwa mdau na mnunuzi mtarajiwa, ama una ndugu/rafiki anayetamani 

kununua nyumba katika mradi huu, tumia kipindi hiki cha wiki mbili  kujiandaa ili 

ifikapo tarehe 2 Januari 2013 uweze kutuma maombi na kulipa pesa za ununuzi.  

 

Kwa mawasiliano zaidi juu ya uuzaji wa nyumba hizi wasiliana na Kitengo cha 

Mauzo simu namba 0754 444 333; barua pepe: sales@nhctz.com na pia 

tembelea tovuti ya Shirika www.nhctz.com. 

 

IMETOLEWA NA: 

KITENGO CHA MAWASILIANO NA HUDUMA KWA JAMII 
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