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SHIRIKA LA NYUMBA LA TAIFA

MRADI WA NYUMBA ZA GHARAMA NAFUU ZINAZOJENGWA
NA NHC ENEO LA KIBADA, KIGAMBONI

Shirika la Nyumba la Taifa katika mpango mkakati wake wa miaka mitano
2010/11-2014/15 limejikita katika kuwezesha ujenzi wa nyumba 15,000, ambapo
nyumba 10,000 zitakuwa za watu wa kipato cha kati na juu na nyumba 5,000
zitakuwa za watu wa kipato cha chini, idadi ambayo haijawahi kufikiwa na Shirika
hili tangu lianzishwe mwaka 1962.

Katika kutekeleza mpango mkakati huo, Shirika limeanza kutekeleza mpango
kabambe wa ujenzi wa nyumba za gharama nafuu katika Halmashauri
mbalimbali za Wilaya nchini, zitakazouzwa kwa wananchi na mashirika
mbalimbali ili kusaidia juhudi za Serikali za kuwapatia nyumba bora watanzania.
NHC imeshakopa shilingi za kitanzania bilioni 24 mahususi kwa ajili ya kujenga
nyumba hizo.

Hivi sasa katika Jiji la Dar es Salaam, ujenzi wa nyumba za gharama nafuu zipatazo
292 unaendelea katika mradi wa Kigamboni Housing Estate uliopo Kibada -
Kigamboni katika Manispaa ya Temeke, ambao umezinduliwa rasmi tarehe 13
Desemba, 2012 na Mh. Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete, Rais wa Jamhuriya Muungano
Tanzania.

Uzinduzi wa Mradi huu wa Kigamboni Housing Estate, unaashiria pia kuanza kwa
miradi ya ujenzi wa nyumba za gharama nafuu inayotekelezwa na Shirika katika
maeneo mbalimbali ya Halmashauri za Wilaya hivi sasa.

Uzinduzi wa mradi huu ni utekelezajiwa dhamira ya Shirika la Nyumba la Taifa ya
kuhakikisha kuwa watanzania wanapata nyumba bora na za kisasa zenye bei
nafuu. Wanunuzi wa nyumba hizi wataishi kwenye maeneo yao kwa kuzingatia
mfumo wa sheria ya hati pacha (Unit titles Act 2008). Mfumo huu utawawezesha
wakazi kuishi kwa utaratibu wakiongozwa na sheria hiyo ambayo imeundwa
kulinda maslahi ya kila mnunuzi.

Katika mradi huu, kuna nyumba za aina mbili ambazo ni nyumba ya vyumba
vitatu na ya vyumba viwili. Nyumba ya vyumba vitatu ina ukubwa wa mita za
mraba 70 huku nyumba ya vyumba viwili ikiwa na ukubwa wa mita za mraba 56.

Sifa zingine za nyumba hizi za mradi wa Kigamboni Housing Estate ni
pamoja na kuwa na;

o

Chumba kimoja kinachojitegemea kwenye nyumba ya vyumba vitatu
Kila nyumba ina sebule na sehemu ya kulia chakula

Ukuta unaotenganisha mipaka kati ya maeneo ya wakazi. *

Jikolanje

Eneo lazahanati

Eneo la kucheza watoto

g) Eneolashuleyachekechea

h) Eneolamaduka

SR,

Aidha, maeneo mengine nchini ambayo maandalizi ya ujenzi wa nyumba za
gharama nafuu yameanza ni Mvomero (Morogoro), llembo (Katavi), Geita, Mkinga
(Tanga), Babati (Manyara), Monduli na Longido (Arusha), Unyankuni (Singida),
Mtanda (Lindi), Kongwa (Dodoma), Iwambi (Mbeya), Miole (Kigoma) na Mkuzo
(Songea).

Karibu Mikoa yote itakuwepo katika utekelezaji wa Mpango wa kujenga nyumba
za gharama nafuu na miradi iliyotajwa hapo juu ni miradi ya awamu ya kwanza ya
utekelezaji wa mkakati huo.

lli kuweza kufikia lengo la kuwa na nyumba za gharama nafuu, Shirika litakuwa
linatumia teknolojia ya ujenzi wa nyumba iliyopo katika eneo husika.

Shirika limejipanga kuhakikisha kwamba utekelezaji wa mpango huu unafanikiwa
kwa asilimia mia moja.

SHIRIKA LANYUMBA LATAIFA
“Pamoja Tunaweza”

*Kila mkazi anaweza kujenga ukuta wake mwenyewe kulingana na michoro ya eneo lake.
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Bora,
Zinavutia,

bei nafuu

... na rahisi kumiliki zaidi ya unavyofikiria!

NHC inajivunia kuwaletea nyumba za bei nafuu zilizoko
ndani ya eneo tulivu la Kibada-Kigamboni. Kigamboni
Housing Estate ipo katika eneo linalofikika kirahisi,
kilomita 17 kutoka Feri. Kigamboni Housing Estate ni
mradi wa nyumba 182 zilizopangwa kwa kuzingatia
vigezo vya miji ya kisasa yenye huduma za msingi
zikiwemo sehemu za kuchezea watoto na shughuli
mbalimbali za jumuiya, barabara pana inayotoa fursa
kwa watembea kwa miguu na baiskeli kuwa huru,
vilevile imezingatia nafasi ya miundombinu kama vile
mitaro na umeme.




Hatua 10 rahisi za kumiliki
nyumba yako leo.

e

Chukua fomu ya kununua Nyumba kutoka ofisi yoyote ya mkoa
popote nchini au kwenye tovuti ya shirika.

Rudisha fomu iliyojazwa ikiwa na uthibitisho wa kulipiwa na
malipo ya 10% (ikiwa na VAT) ya thamani ya Nyumba husika.

Maombi yako yatapitiwa kwa umakini ili kuhakikisha kunakuwa na
usawa katika uchaguaji wa watu wanaostahili kulingana na Vigezo
na masharti ya NHC.

Kama umefanikiwa, utatumiwa barua ya kuthibitishiwa kukubaliwa

maombi yako. Barua zitatolewa kwa wote waliokidhi Vigezo
vilivyowekwa.

Utatakiwa kulipa 90% iliyobaki kulingana na thamani ya nyumba
husika ndani ya siku 90 tangu umepewa.

Endapo ukishindwa kulipa ndani ya siku 90, NHC itatoa nyumba
kwa Waombaji waliopo kwenye orodha ya wanaosubiri.

Orodha ya wanaosubiri itakuwa na majina ya waombaji waliolipia
malipo ya mwanzo lakini wakakosa nafasi kwa kuwa nyumba zote
zilishapata watu.

Kama ukishindwa kulipia kiasi kilichobakia, au ukakosa nafasi
ukiwa kwenye orodha ya wanaosubiri, kiasi cha 10% kilicholipwa
kinaweza kutumiwa kulipia kwenye miradi mingine ya NHC na
waliopo kwenye orodha ya wanaosubiri au kurudishiwa pesa zao.

Mauzo ya nyumba za mradi husika yatatangazwa yamefungwa
pindi Waombaji waliofanikiwa kupata nyumba wamemaliza
kufanya malipo yao yote.

. NHC itafanya utaratibu wa kutafuta hati za nyumba na kisha

kuwapatia wanunuzi walioweza kulipia pesa zote taslimu au
kupitia taratibu za mkopo.

Utaratibu wa malipo:

Mnunuzi wa nyumba anaweza kununua nyumba kwa kupitia

taasisi za fedha ambazo shirika linashirikiana nazo au anaweza kulipia

nyumba yake kwa utaratibu maalum wa mpaka mwaka mmoja.
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Nyumba chache zinauzwa. Kumiliki nyumba yako leo
piga: 0754 444 333 au tutumie baruapepe sales@nhctz.com

Tovuti: www.nhctz.com, www.facebook.com/nhctz

Nyumba hizi zinauzwa chini ya Sheria ya Hati Pacha ya Mwaka 2008 | Vigezo na Masharti kuzingatiwa



