
SHIRIKA LA NYUMBA LA TAIFA 

 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  
UUZWAJI WA NYUMBA ZA MRADI WA UJENZI WA MINDU, DAR ES SALAAM 

 
 
Kwa mara nyingine tena Shirika la Nyumba la Taifa (NHC) leo 24 Oktoba, 

2012  limezindua rasmi mauzo ya nyumba katika mradi wake mpya wa 

Mindu, jijini Dar es Salaam. Ujenzi wa mradi huu ulianza rasmi mwezi Novemba 

mwaka 2011,  na unatarajiwa kukamilika rasmi Aprili 2013 na mteja kuweza 

kukabidhiwa nyumba yake mwezi Mei  2013, ikiwa ni miezi 18 baada ya kuanza 

ujenzi.  

 

Mradi unatarajiwa kugharimu kiasi cha zaidi ya Shilingi bilioni 11 mpaka 

utakapomalizika, fedha zinazogharamiwa na Shirika kutoka vyanzo mbalimbali 

vya mapato ikiwemo fedha za mikopo ya benki. 

 

Mradi huu uliopo  mtaa wa Mindu eneo la Upanga, takribani mita 100 kutoka 

Hospitali Kuu ya Taifa Muhimbili, una sehemu ya nyumba 60 za kuuzwa zilizopo 

kwenye majengo pacha ya ghorofa 15, uko sehemu zenye huduma zote 

muhimu za kijamii  zikiwamo hospitali, shule, maduka, na masoko.  

 

Pia Mradi unatarajiwa kuboresha maisha ya wanunuzi wa nyumba hizi kwani 

upo karibu kabisa na katikati ya jiji na kwamba mnunuzi anaweza kwenda kazini 

bila kutumia gharama yoyote ya usafiri wa gari.  Aidha, nyumba zipo ndani ya 

uzio kwa ajili ya usalama wa wakaazi wake  na kuna maegesho ya magari ya 

kutosha. 



 

Nyumba 60 tu zinazouzwa ambapo kila nyumba ina vyumba vitatu vya kulala, 
vyo vinajitegemea. Kila nyumba ina ukubwa wa mita za mraba 141 (sq.m), 
sebule iliyoungana na eneo la kula chakula, choo cha umma, jiko kubwa la 
kisasa na eneo la kufulia na kuanikia nguo.  

 

Sifa za ziada za mradi huu ni kuwa na eneo maalum la kukusanyia taka, 

nyumba zote zina viyoyozi, vifaa vya kung’amua moto, sehemu iliyotengwa 

maalum kwa ajili ya kufanyia mazoezi (gym), bwawa la kuogelea (swimming 

pool) na eneo kubwa la ziada la maegesho ya magari. 

 

Kila nyumba itauzwa kwa bei ya TZS  272,050,673.08 bila kodi ya ongezeko la 
thamani (VAT )  na  TZS  321,019,794.24 ikiwa na kodi ya ongezeko la thamani 
(VAT).  

Tunawahamasisha na kuwakaribisha watanzania wote walio nchini na nje ya 
nchi kujitokeza ili kununua nyumba hizo. Wanaweza kufanya mawasiliano na 
Makao Makuu ya Shirika, Ofisi zetu za Mikoa au kupitia barua pepe na 
kukamilisha taratibu mapema kwa ajili ya kuweza kuingia kwenye mchakato 
ulio wazi wa manunuzi. 

Katika kutekeleza miradi ya ujenzi wa nyumba, Shirika linajenga nyumba za 

gharama ya juu, kati na chini ili kuwahudumia watanzania wa kada zote. Katika 

azma hiyo, nyumba 10,000 zitakazojengwa kufikia 2015 zitahusu watu wa  kipato 

cha juu na nyumba 5,000 zitakazojengwa kufikia mwaka huo zitakuwa ni 

nyumba za watu wa kipato cha chini. 

 

 Shirika limeanza kujenga nyumba za gharama ya kati na juu ili kupata faida 

itakayoliwezesha kuwajengea watu wa kipato cha chini nyumba za gharama 

nafuu. Hii inatokana na ukweli kuwa Shirika halipati ruzuku toka serikalini ya 

kujenga nyumba kwa ajili ya wananchi wa kipato cha chini. Mradi huu wa 



Mindu tunaouzindua hii leo, ni moja ya miradi ya ujenzi wa nyumba za watu 

wenye kipato cha juu.. 

Ukiwa mdau na mnunuzi mtarajiwa, ama una ndugu/rafiki anayetamani 

kununua nyumba katika mradi huu, wasiliana na Kitengo cha Mauzo simu 

namba 0754 444 333; barua pepe: sales@nhctz.com na pia tembelea tovuti ya 

Shirika www.nhctz.com  kwa maelezo zaidi. 
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